മുതൽമുടക്കില്ലാതെ ആരംഭിക്കാവുന്ന 11 ബിസിനസ്സ് ആശയങ്ങൾ!

നിങ്ങൾ നിക്ഷേപമില്ലാതെയോ അല്ലെങ്കിൽ കുറഞ്ഞ നിക്ഷേപത്തിൽ തുടങ്ങാൻ പറ്റുന്ന വളരെ ലാഭകരമായ ബിസിനസ് ആശയങ്ങൾ തേടുകയാണോ? ഈ പോസ്റ്റിലെ ആശയങ്ങളും അവസരങ്ങളും ഭാഗിക സമയം അല്ലെങ്കിൽ മുഴുവൻ സമയ വരുമാനമാർഗമായി ആഗ്രഹിക്കുന്ന പല വ്യക്തികൾക്കും ഇത് സഹായകരമാകും.

ഓൺലൈൻ വഴി ഇത്തരത്തിലുള്ള ഏതു ജോലി ചെയ്യാനും വളരെ ഈസിയാണ് upwork, freelancer, fiverr പോലുള്ള വെബ്സൈറ്റും നിങ്ങൾക്ക് വളരെ ഉപകാരപ്രദമാകും. ഇതിലെല്ലാം രജിസ്റ്റർ ചെയ്താൽ, ആവശ്യക്കാരെ കണ്ടെത്താൻ ബുദ്ധിമുട്ടാകില്ല.

Blogging

ഇന്നത്തെ ലോകത്തിൽ വ്യക്തികളും ബിസിനസ്സുകളും ഓൺലൈനിൽ വ്യക്തമായി വിവരങ്ങൾ വെളിപ്പെടുത്തുന്നതിന് വളരെ ശക്തമായ മാർഗ്ഗങ്ങളാണ് ബ്ലോഗുകൾ. അതുകൊണ്ടുതന്നെ, 2017 ഫെബ്രുവരി 16 ന് 256 ദശലക്ഷം ആളുകൾ ബ്ലോഗ് എഴുതുന്നുണ്ടെന്നാണ് കണക്ക്. 2017 ഫെബ്രുവരി 20-ന് വിക്കിപീഡിയയിലെ ഒരു ലേഖനത്തിന്റെ കണക്കനുസരിച് 272 ദശലക്ഷം ആളുകൾ ബ്ലോഗെഴുതുന്നുണ്ടെന്നും പറയുന്നു.

Career Counselling

കരിയർ കൌൺസലിംഗ് എന്നത് അവരുടെ തൊഴിൽ ജീവിതത്തിലും മികച്ച തൊഴിലവസരങ്ങൾ തേടുന്ന തൊഴിലാളികളിലും ശരിയായ ഉപദേശങ്ങൾ നൽകുന്നതിനാണ്. ശരിയായ വൈദഗ്ധ്യത്തോടൊപ്പം, നിങ്ങൾക്ക് ഈ ഹോം ബിസിനസ് നിക്ഷേപം നടത്താതെ തുടങ്ങാം. ഒരു കൗൺസിലിംഗ് ഡിഗ്രി ഈ ബിസിനസിൽ ഒരു പ്ലസ് ആണ്.ഓൺലൈൻ വഴി കൗൺസിലിംഗ് നടത്താൻ, ബ്ലോഗ്ഗ് / വെബ്സൈറ്റ് , ഫേസ്ബുക് പേജ് തുടങ്ങിയവ ഉപയോഗിക്കാം.

Consulting

നിങ്ങൾ ഒരു നിർദ്ദിഷ്ട ഫീൽഡിൽ ഒരു വിദഗ്ദ്ധനാണെങ്കിൽ, കമ്പനിയോട് അല്ലെങ്കിൽ ഏതെങ്കിലും വ്യക്തിക്ക് കൺസൾട്ടിംഗ് സേവനം ആവശ്യമെങ്കിൽ നിങ്ങൾക്ക് ഇത് ആരംഭിക്കാം. യഥാർഥ അഭിനിവേശത്തോടെയും പര്യാപ്തമായ അറിവുകളിലൂടെയും ആർക്കും ഈ ബിസിനസ്സ് ആരംഭിക്കാനാകും. തീർച്ചയായും, ആ പ്രത്യേക വിഷയത്തിന്റെ വൈദഗ്ധ്യം നിങ്ങൾക്ക് മനസ്സിലാക്കിയെടുക്കാനും ഇത് സഹായിക്കും.ഓൺലൈൻ വഴി കൺസൾട്ടിങ് നടത്താൻ, ബ്ലോഗ്ഗ് / വെബ്സൈറ്റ് , ഫേസ്ബുക് പേജ് , വാട്സപ്പ്, സ്കൈപ്പ് തുടങ്ങിയവ ഉപയോഗിക്കാം.

Content Developer

ഭാവിയിലേയും ഉപഭോക്താക്കളെയും പരിചയപ്പെടുത്തുന്ന ഗുണമേന്മയുള്ള വിവര-അടിസ്ഥാന ഉള്ളടക്കം സൃഷ്ടിക്കുന്നത് ഇന്ന് ഏറ്റവും വലിയ ഉള്ളടക്ക വിപണന വെല്ലുവിളികളാണ്. നിങ്ങളുടെ വ്യക്തിഗത ശേഷി അല്ലെങ്കിൽ ഉള്ളടക്ക എഴുത്ത് ശേഷിയിൽ നിങ്ങൾക്ക് ഈ ബിസിനസ്സ് ആരംഭിക്കാൻ കഴിയും. അല്ലെങ്കിൽ നിങ്ങളുടെ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് ഗുണമേന്മയുള്ള ഉള്ളടക്കം വിതരണം ചെയ്യുന്നതിനായി ഒരു സ്ഥാപനം സ്ഥാപിക്കാം. പരസ്യം ചെയ്യൽ ബിസിനസ്സ് ആശയങ്ങൾ ഏറ്റവും ലാഭകരമായതും ഭാവിയിൽ വളർന്നു വരുന്ന നല്ലൊരു സാധ്യതയുമാണ് ഇത്.
ഓൺലൈൻ വഴി കണ്ടൻറ് റൈറ്റർ ആയി ജോലി ചെയ്യാനും വളരെ ഈസിയാണ് upawork, freelancer, fiverr പോലുള്ള വെബ്സൈറ്റും നിങ്ങൾക്ക് വളരെ ഉപകാരപ്രദമാകും

E-Book Writing

ഇ-ബുക്ക് എഴുതുന്നതിനുള്ള സാങ്കേതികത നിങ്ങൾക്കുണ്ടെങ്കിൽ ഇ-ബുക്ക് എഴുത്ത് സ്ത്രീകളുടെ മികച്ച ആശയങ്ങളിൽ ഒന്നാണ്. നിങ്ങളുടെ ഇ-ബുക്കുകളെ നിങ്ങളുടെ വെബ്സൈറ്റിലോ ബ്ലോഗിലോ അല്ലെങ്കിൽ ആമസോണിലോ വില്ക്കാം.

Employee Training

പ്രത്യേക ജീവനക്കാരുടെ പരിശീലനത്തിന്റെ ആവശ്യം വളരെ വലുതാണ്, അത് വർദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. കസ്റ്റമർ സർവീസ്, പണം കൈകാര്യം ചെയ്യൽ, ജോലി സ്ഥല സുരക്ഷാനടപടികൾ, മാനേജ്മെൻറ് സമ്മർദ്ദം.. മുതലായവ ആവശ്യമായ ജീവനക്കാരുടെ പരിശീലന കോഴ്സുകളാണ്. സാധാരണയായി തൊഴിൽ പരിശീലകരുടെ സൈറ്റിൽ നടത്തുന്ന പരിശീലന കോഴ്സുകൾ വീടുകളിൽ നിന്ന് ഈ ബിസിനസ്സ് തുടങ്ങാം.

Fashion Designing

ഫാഷൻ ഡിസൈനിംഗിനെക്കുറിച്ചുള്ള അറിവും പരിചയവും ഉള്ള ഏതൊരാൾക്കും ഈ വ്യവസായം ചെറിയ മൂലധന നിക്ഷേപം കൊണ്ട് ആരംഭിക്കാൻ കഴിയും.

Graphic Design Service

ഗ്രാഫിക് ഡിസൈനിംഗിൽ വൈദഗ്ദ്ധ്യം നേടിയാൽ ഒരു വ്യക്തിഗത ബിസിനസായി ഗ്രാഫിക് ഡിസൈൻ സേവനം തുടങ്ങാം അല്ലെങ്കിൽ വിദഗ്ധരെ നിയമിക്കുക വഴി ഒരു സംഘടനയായി ആരംഭിക്കാൻ കഴിയും. ഈ ബിസിനസ്സ് ആരംഭിക്കുന്നതിന് ഒരു ക്രിയേറ്റീവ് മനസുള്ളതും ബ്രാൻഡിംഗ് വൈദഗ്ധ്യവുമുള്ള സാങ്കേതിക അറിവ് ആവശ്യമാണ്.

Interior Designing

ഒരു സംരംഭകന്റെ രൂപകൽപ്പനയിൽ അറിവും അനുഭവവും ഉണ്ടെങ്കിൽ, കുറഞ്ഞ മൂലധനനിക്ഷേപവുമായി ഒരു ചെറിയ സ്ഥലത്ത് ഈ സംരംഭം ആരംഭിക്കാവുന്നതാണ്.

Mobile App Making

മൊബൈൽ ആപ്ലിക്കേഷൻ നിർമ്മിക്കുന്ന ബിസിനസ്സിന് വൻ സാധ്യതയും വിശാലമായ അവസരവുമുണ്ട്. ഐഫോണുകളുടെയും സ്മാർട്ട്ഫോണുകളുടെയും തുടക്കം മുതൽ, പുതിയ മൊബൈൽ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ കൂടുതൽ ലാഭകരമായതായി മാറിയിരിക്കുന്നു.

ഒരു ദിവസം മൊബൈൽ ആപ്ലിക്കേഷൻ ഡൌൺലോഡ് ചെയ്യുന്ന നിരക്ക് ദിവസം 30 മില്ല്യൺ ആണ്. ഈ ബിസിനസിൽ ആശയം മുതൽ ശരിയായ രീതിയിലുള്ള ഒരു അപ്ലിക്കേഷൻ എടുക്കുന്നതിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കേണ്ടതുണ്ട്.

Web Designing

HTML കോഡിംഗും ഗ്രാഫിക്സ് രൂപകൽപനയും സംബന്ധിച്ച അടിസ്ഥാന അറിവ് ഉള്ള ഒരു വ്യക്തിക്ക് ഈ ബിസിനസ്സ് എളുപ്പത്തിൽ ആരംഭിക്കാൻ കഴിയും. ഓരോ ചെറുകിട, വൻകിട ബിസിനസുകാർക്കും തങ്ങളുടെ ഉൽപന്നങ്ങൾ അല്ലെങ്കിൽ സേവനങ്ങളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിന് ഒരു വെബ്സൈറ്റ് ആവശ്യമാണ്. ഇന്റർനെറ്റ് കണക്ഷനും ഫോണും ഉള്ള ഒരു കമ്പ്യൂട്ടർ ഉപയോഗിച്ച് മാത്രം നിങ്ങളുടെ ക്ലയന്റുകളുടെ ബിസിനസ്സ് സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനും പരിപാലിക്കുന്ന വെബ്സൈറ്റ് ആരംഭിക്കാനും സാധിക്കും.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *